Hotline : 0945 219 219

Tại sao chọn chúng tôi?

  • Tất cả các dòng xe đều cao cấp
  • Chuyên phục vụ khách du lịch quốc tế
  • Là đối tác của nhiều công ty 
  • Giá cho thuê thấp
  • Tài xế có chuyên môn cao
  • Đặt xe nhanh chóng và dễ dàng
  • Thanh toán linh hoạt

Tiêu chuẩn lái xe du lịch MGM

  • 19/12/2020

LÁI XE CHỞ KHÁCH DU LỊCH CÓ CẦN PHẢI CÓ CHỨNG CHỈ NGHIỆP VỤ DU LỊCH KHÔNG ?

“Điều 11. Quy định đối với lái xe, người điều hành vận tải và xe ô tô hoạt động kinh doanh vận tải:

1. Lái xe kinh doanh vận tải phải đảm bảo các yêu cầu sau đây:

c) Phải được tập huấn về nghiệp vụ và các quy định của pháp luật đối với hoạt động vận tải theo quy định của Bộ Giao thông vận tải.”

Theo quy định trên, lái xe xe ô tô hoạt động kinh doanh vận tải bắt buộc phải được tập huấn về nghiệp vụ lái xe theo quy định của Bộ Giao thông vận tải.

Đồng thời, Khoản 1 và Khoản 3 Điều 4 Thông tư 42/2017/TT-BGTVT quy định về điều kiện của người điều khiển phương tiện, nhân viên phục vụ, trang thiết bị, chất lượng dịch vụ trên phương tiện vận tải hành khách du lịch có quy định:

“Điều 4. Quy định đối với nhân viên phục vụ trên phương tiện vận tải khách du lịch đường bộ

1. Nhân viên phục vụ trên xe ô tô vận tải khách du lịch phải được tập huấn về nghiệp vụ và các quy định của pháp luật đối với hoạt động kinh doanh vận tải theo quy định của Bộ trưởng Bộ Giao thông vận tải.

3. Đối với lái xe đồng thời là nhân viên phục vụ khi vận chuyển khách du lịch, đơn vị kinh doanh vận tải phải tập huấn nghiệp vụ du lịch cho người lái xe như nội dung tập huấn đối với nhân viên phục vụ”

MGMcar luôn kiểm tra đội ngũ lái xe, nhân viên điều hành, và liên tục tập huấn theo quy định của pháp luật

Đang chuyển đổi...

Vui lòng chờ trong giây lát

Hotline: 0945.219.219
SMS: 0945.219.219 Nhắn tin Facebook Đặt xe